Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Latest topics

đừng bao giờ than thởmaybeMon Mar 26, 2012 1:18 am
Biển 3wan na` pà koan...................thienthan_zkTue Mar 13, 2012 2:02 pm
A3 vô đối!thienthan_zkTue Mar 13, 2012 1:56 pm
[Pic]Một thoáng (biển) Tam Quang![]Wed Feb 29, 2012 3:15 pm
Kế hoạch cho cắm trại....[]Wed Feb 29, 2012 3:07 pm
Khi người ta bị tổn thươngmaybeWed Jan 11, 2012 4:45 am
24 điều cần nhớ trong cuộc sốngmaybeTue Jan 03, 2012 1:03 am
Đăng Nhập

Quên mật khẩu

You are not connected. Please login or register

Ghét một người thật khó

4 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Ghét một người thật khó Empty Ghét một người thật khó Tue Jun 15, 2010 11:09 pm

Nhóc

Nhóc
V.I.P MEM
V.I.P MEM

Chúng ta cãi nhau suốt. Nhiều lần tớ muốn...ghét cậu để khỏi phải dây dưa, nhưng tớ không thể, khi mà...

Cậu không chiều chuộng tớ

Tớ muốn cậu chở đi mua sắm (thật ra là mua quà cho cậu đấy, nhưng tớ không thèm nói đó thôi), những tưởng cậu sẽ vui vẻ đồng ý và rồi tớ sẽ khiến cậu bất ngờ với kế hoạch của mình, thế mà cậu nói như tạt gáo nước lạnh vào mặt tớ: "Không được, chiều nay tớ có hẹn chơi game với các chiến hữu rồi, bữa khác đi". Rõ ràng cậu có quan tâm đến tớ đâu! Và chính cậu cũng vô tâm khi quên mất hôm nay là ngày kỉ niệm 1 năm của chúng ta. Cậu sẵn sàng không chở tớ đi thay vì hủy một buổi chơi game chứ gì? Thật quá đáng!

Thế nhưng, khi chúng ta đi ăn kem, vô tình tớ gặp lại vài đứa bạn cũ. Thế là tớ mải mê trò chuyện với họ mà quên luôn sự có mặt của cậu. Chính cậu cũng chẳng thèm lên tiếng, để rồi khi tớ đã trò chuyện được...gần 2 giờ đồng hồ thì thấy cậu đang...ngủ gật. Tớ lay lay: "Ngốc quá! Sao không lên tiếng chứ? Trời ơi". Cậu đáp nhẹ bâng: "Để cậu trò chuyện chứ, lâu lâu mới có dịp mà". Khâm phục sự kiên nhẫn của cậu thật...

Nghĩ lại vụ đi mua sắm, tớ thấy tớ thật...vô lí. Rõ ràng là, đôi khi ai cũng cần một chút sự riêng tư thoải mái, phải vậy không?

Cậu chẳng nghe lời

Trời nắng nóng, tớ đã nói rằng hồ bơi đông nghịt người và nước trong hồ thì không được sạch sẽ. Tớ nhắn tin bảo cậu là đừng đi bơi, có hại cho sức khỏe. Thà ở nhà chơi game trong phòng máy lạnh dễ chịu hơn nhiều. Cậu không nghe, vẫn đi. Bằng chứng là khi tớ gọi điện hỏi tên bạn thân của cậu, hắn thừa nhận rằng cậu đang ở...trong hồ. Rõ ràng, lời nói của tớ chẳng có sức nặng và vô giá trị với cậu, đúng không?

Vậy mà, khi trời mưa tầm tã, tớ đang ở trạm xe buýt vì vừa từ chỗ học thêm ra... Đang co ro vì lạnh thì nhận được điện thoại của cậu. Cậu hét ầm lên trong điện thoại là tớ thật...đãng trí, không chịu mang theo áo mưa và không chịu gọi điện cho cậu (tớ sợ cậu từ chối vì bận chơi game lắm). 15 phút sau, cậu tức tốc có mặt tại trạm xe buýt, vừa đưa cho tớ áo mưa vừa...quát. Tớ...cảm động lắm. Thật sự thì đôi lúc cậu cũng đáng ghét, nhưng trong những lúc này, cậu đáng "iu" quá chứng...

Lăng nhăng

Tớ bắt gặp được cậu đang chỉ bài nhiệt tình cho cô bạn lớp trưởng, và cô bạn ấy nhìn cậu khá "cảm kích" (liệu chỉ như thế thôi sao?). Tớ hỏi, cậu cười, cho rằng tớ suy nghĩ vớ vẩn. Bên blog cậu, dù không có cái entry nào, thì cũng có khối bạn nữ chạy vào comment với những lời lẽ "hơi không được bình thường". Dù cậu không đáp lại comment nào nhưng tớ vẫn suy nghĩ mông lung: "Không có lửa sao có khói?". Đỉnh điểm là việc tớ bắt gặp cậu chở một cô bạn nào đó "vừa quen vừa lạ". Tớ giận cậu cả tuần và cắt đứt luôn liên lạc với cậu.

Những ngày hôm đó tớ khóc, khóc rất nhiều. Và người bên cạnh tớ chính là...tên bạn thân của cậu. Hắn luôn làm tớ vui và có những trò rất thú vị, dẫn tớ đi ăn kem, hỏi tớ hết buồn chưa, và tuyệt nhiên hắn không hề nhắc tới cậu. Điều đó làm tớ thấy thoải mái.

Và rồi khi tớ đã hết giận cậu, tên bạn thân của cậu tiết lộ rằng: "Suốt thời gian qua, tên ấy luôn dặn tớ làm cho cậu vui, vì biết cậu còn giận nó. Những gì tớ làm cho cậu là do nó bảo đấy. Hiểu lầm cả thôi. Nó chỉ có mình cậu. Người mà nó chở hôm bữa là chị họ của nó đấy"

Cậu đã xóa hết những comment của người lạ trong blog mình và hạn chế tiếp xúc với cô bạn lớp trưởng, vì tớ...

o0o

Nhiều lúc ghét cậu lắm, nhưng thế này thì làm sao tớ ghét được lâu đây? Ghét một người khó thật.

Theo Mực Tím: Twinkle®️

2Ghét một người thật khó Empty Re: Ghét một người thật khó Thu Jun 17, 2010 1:28 pm

DJ

V.I.P MEM
V.I.P MEM

ghét ai thì nói dài dòng wa'

3Ghét một người thật khó Empty Re: Ghét một người thật khó Fri Jun 18, 2010 3:37 pm

sunlightsheart

sunlightsheart
V.I.P MEM
V.I.P MEM

ghét một người mà khó thế ư????

4Ghét một người thật khó Empty Re: Ghét một người thật khó Mon Jun 21, 2010 10:07 pm

yummy_yummy

yummy_yummy
Moderators
Moderators

[You must be registered and logged in to see this image.] nhok là kon zaj muk.............sao laj post mý pai`..... [You must be registered and logged in to see this image.]

http://mp3.zing.vn

5Ghét một người thật khó Empty Re: Ghét một người thật khó Tue Jun 22, 2010 3:17 pm

DJ

V.I.P MEM
V.I.P MEM

đúng

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]